หน้าแรก เว็บบอร์ด

สั่งพิมพ์

รถไฟฟ้ารุ่นใหม่ไม่จอดก็รับคนได้?

รถไฟฟ้ารุ่นใหม่ไม่จอดก็รับคนได้?

เช้านี้เรามาดูคอนเซปต์รถไฟสายคนเมืองของสิงคโปร์กันหน่อยดีกว่าค่ะ ว่าแต่มันมีอะไรที่น่า
สนใจจนทำให้ซีถึงกับต้องหยิบมาเล่าสู่กันฟังน่ะหรือคะ แหม…อันนี้ก็แน่นอนอยู่แล้วค่ะ เพราะ
ไอเดีย Metro Rail ของเขาไม่ธรรมดาตรงก็ที่สามารถรับผู้โดยสารได้โดยไม่ต้องหยุด โอ๊ะโอ่
…เขาทำได้ไงคะเนี่ย?

ไอเดียของรถไฟฟ้าขบวนนี้ก็คือ ผู้โดยสารจะต้องเข้าไปนั่งรอในรถคันเล็กกว่า ซึ่งสามารถ
ต่อพ่วงเข้ากับหลังคารถไฟฟ้าขณะที่มันวิ่งผ่านได้ทันที และจะสามารถลงจากรถคันเล็กได้
ในสถานีถัดไป ดูๆ แล้วมันเหมือนเพิ่มตู้รถไฟฟ้าพ่วงบนหลังคา เพื่อให้บริการเพิ่ม ถ้า
เพื่อนๆ นึกภาพไม่ออกว่ามันมีการทำงานอย่างไร คลิปสาธิตไอเดียคร่าวๆ ที่อยู่ข้างล่างนี้จะ
ช่วยให้เข้าใจคอนเซปต์ได้ง่ายขึ้นมากมาย

Peng Yu-Lun นักประดิษฐ์เจ้าของไอเดียนี้มองว่า ด้วยวิธีดังกล่าวจะทำให้การเดินทางเร็วขึ้น
เนื่องจากไม่ต้องมีการหยุด แถมยังเป็นการใช้พลังงานได้อย่างมีประสิทธิภาพอีกด้วย ซีก็ได้แต่
หวังว่าระบบล็อก และปลดล็อครถขบวนเล็กที่ขี่ไปบนหลังคาของรถไฟฟ้าขบวนใหญ่จะทำงาน
ได้อย่างปลอดภัยก็แล้วกันนะคะ :p  อ่านข้อมูลเพิมเติมได้ที่เว็บไซต์ Taiwan Headlines ค่ะ

ชมคลิปวีดีโอประกอบที่นี้ คลิ๊ก

.

ล ด น้ำ ห นัก ล ด ค ว าม อ้ ว น กำ จั ดไ ข มั นส่วนเกิน

ล ด  น้ำ ห นัก ล  ด ค ว าม อ้ ว น กำ จั ดไ ข มั นส่วนเกิน ด้วยโ ป ร เเก ร ม อ า ห า ร วิธีง่ายๆที่ทำได้ที่บ้าน

++  ปลอดภัยไม่ใช่ยา  ผ่านอย.รับรองความปลอดภัยตามหลักการเเพทย์มากกว่า 65 ประเทศ ++
     ++  ลดได้ 3-5 กก./ด., 5-10 กก./3ด.  ++
     ++ ไม่ต้องทนหิว ไม่ต้องอ ด อาหาร สุขภาพโดยรวมดีขึ้น  ++
     ++  ช่วยให้คนที่มีปัญหาระบบขับถ่ายปรับร่างกายมาถ่ายได้เป็นปกติทุกวัน  ++
     ++  กำจัดไ ขมันส่วนเกิน หน้าท้อง ต้นเเขน ต้นขา ล ด น้ำ ห นักเเล้ว ป้องกันปัญหาระยะยาว ไม่กลับมาอ้ ว นอีก  ++
     ++  รับประกันความพอใจ ไม่เห็นผลยินดีคืนเงินเต็มจำนวนภายใน 30 วัน  ++
     ++  มีเจ้าหน้าที่มืออาชีพดูเเลให้คำปรึกษาเเนะนำตลอดการเข้าโป ร เเ กรม  ++

สนใจจริงจังดูข้อมูลเพิ่มเติม  http://www.siamdoo.com

http://freemobs.co.uk/index.php?referral=65411
เเจกโทรศัพท์ฟรีเพียงเเนะนำสมาชิก(ได้รับการรับรองจากกระทรวง ICT)
ด่วน ครับ ได้รับการประกันความเชื่อถือจาก กระทรวง ICT แล้ว !!!!!!
มีเวปต่างประเทศ ที่แจกมือถือฟรี โดยแค่
1.เข้าไปที่ http://freemobs.co.uk/index.php?referral=65411[ ถ้าคลิ๊กไม่ได้ ให้ cppy ไปวางไว้ที่ adress น่ะครับ ]
2.เลือกรุ่นโทรศัพท์มือถือที่ต้องการ มันมี 8 รุ่นให้เลือก Samsung E720 เพราะรุ่นนี้ให้ง่ายที่สุดแล้วครับ เพราะเพื่อนผมเค้าก็ได้รุ่นนี้แหละครับ ถ้าเราหาสมาชิกได้ครบน่ะครับ(8 คน) แต่ไม่ยากครับแค่ขยันส่งเมล์และโพสตามเวปต่างๆๆที่เขาให้โพสได้ครับ
3.กรอกอีเมล์แล้วติกถูกใต้อีเมล์ แล้วกดsign up
4.กรอกรายระเอียดให้ครบ โดย ชื่อ-ที่อยู่ จะต้องเป็นข้อมูลจริง ที่ทาง website จะจัดส่งของรางวัลให้คุณได้ถูกต้อง
ขั้นตอนการสมัคร
E-Mail: กรอกที่อยู่อีเมล์ของท่าน
Confirm E-Mail: ยืนยันอีเมล์ของท่าน
Password: ตั้งรหัสของท่าน
Confirm Password: ยืนยันรหัสของท่านอีกครั้งนึง
Signup Key: กรอกรหัสตามที่เขาให้มาให้เหมือนกับเขา
Full Name: กรอกชื่อและนามสกุลเต็ม
Street: กรอกบ้านเลขที่และชื่อถนน
City: ชื่อเขตหรืออำเภอ
County: ชื่อจังหวัดและประเทศ
Post Code: รหัสไปรษณีย์
กดปุ่ม Register
5.เช็ค mail ที่ตอบกลับมา และ Click เพื่อยืนยันการสมัคร
6.แนะนำเพื่อนๆให้มาสมัครตามจำนวนของคะแนนที่เครื่องแต่ละรุ่นต้องการ (ตามรูปมือถือในข้อ 2. )

ล ด  น้ำ ห นัก ล  ด ค ว าม อ้ ว น กำ จั ดไ ข มั นส่วนเกิน ด้วยโ ป ร เเก ร ม อ า ห า ร วิธีง่ายๆที่ทำได้ที่บ้าน

++  ปลอดภัยไม่ใช่ยา  ผ่านอย.รับรองความปลอดภัยตามหลักการเเพทย์มากกว่า 65 ประเทศ ++
     ++  ลดได้ 3-5 กก./ด., 5-10 กก./3ด.  ++
     ++ ไม่ต้องทนหิว ไม่ต้องอ ด อาหาร สุขภาพโดยรวมดีขึ้น  ++
     ++  ช่วยให้คนที่มีปัญหาระบบขับถ่ายปรับร่างกายมาถ่ายได้เป็นปกติทุกวัน  ++
     ++  กำจัดไ ขมันส่วนเกิน หน้าท้อง ต้นเเขน ต้นขา ล ด น้ำ ห นักเเล้ว ป้องกันปัญหาระยะยาว ไม่กลับมาอ้ ว นอีก  ++
     ++  รับประกันความพอใจ ไม่เห็นผลยินดีคืนเงินเต็มจำนวนภายใน 30 วัน  ++
     ++  มีเจ้าหน้าที่มืออาชีพดูเเลให้คำปรึกษาเเนะนำตลอดการเข้าโป ร เเ กรม  ++

สนใจจริงจังดูข้อมูลเพิ่มเติม  --->>>    doodee.coolpage.biz <<-----

เลิกอ้วน - ลดโรคค่ะ wow.better.ws

เลิกอ้วน - ลดโรคค่ะ  wow.better.ws--->ที่นี่มีที่ปรึกษาหน้าตาดี อัธยาศัยเยี่ยมยอด  ดูเเลคุณให้ลดน้ำหนักอย่างสุขใจ ปลอดภัย ได้ผลลัพธ์--> เปลี่ยนแปลงตัวเอง....ก่อนสายเกินแก้--->  เเล้วคุณจะเป็นปลื้มในผลลัพธ์ ประทับใจในการดูเเล